3 Lý do nên dùng máy hút mùi để bảo vệ sức khỏe hộ gia đình bạnLà một trong những thiết bị cần trong phòng bếp của mọi hộ gia đình. Máy hút mùi bếp tích hợp nhiều công năng sang trọng, giúp lọc sạch không khí, đem đến không gian nhà bếp thoáng mát, bảo vệ sức khoẻ hộ gia đình bạn. Bài viết Dưới đây là 3 lý do Vì sao bạn nên dùng máy hút mùi trong phòng bếp gia đình.1. Máy hút mùi là gì? máy hút mùi khi nấu ănMáy hút mùi là một sản phẩm phòng bếp được thiết kế một quạt cơ học hay quạt gió, lưới lọc, quạt hút, đèn chiếc sáng, và nút chỉnh các tốc độ hút,… Có chức năng hút hơi nước, khói, mùi, dầu mỡ, các hạt thức ăn khỏi không khí và nhiệt ra khỏi căn bếp trong quá trình nấu nướng. Giúp không gian bếp sạch sẽ, thoáng đãng hơn cũng như tránh được vấn nạn ám mùi lên phụ tùng.Trên thị trường hiện nay, có nhiều loại máy hút mùi khác nhau, đa dạng về mẫu mã, chức năng, công suất,… giúp bạn dễ dàng lựa chọn được thiết bị hợp lý cho nhà bếp của hộ gia đình.2.Vì sao nên sử dụng máy hút mùi cho nhà bếp?-Lọc sạch không khí và hút mùi thức ănMáy hút mùi nhà bếp giúp bảo đảm chất lượng không khí trong nhà bếp của bạn luôn an toàn và thoáng khí bằng cách loại bỏ khói, các mùi không mong muốn, dầu mỡ tích tụ và hơi nước độc hại từ không khí. Và bổ sung không khí trong lành cho nhà bếp từ bên ngoài thông qua bộ lọc không khí tuần hoàn. Cụ thể:dùng quạt thông gió nhà bếp góp phần khoang dầu mỡ đọng trên bề mặt bếp, từ đó giúp bảo vệ không gian bếp khỏi lớp dầu mỡ tích tụ.Làm giảm mùi khó chịu tồn tại trong và sau quá trình chế biến thực phẩm như khi nấu các món cá, chiên rán,…Hệ thống quạt hút mùi giúp duy trì nhiệt độ, tạo độ thoáng trong không gian nhà bếp, đảm bảo chất lượng không khí luôn tại mức tốt bằng cách loại bỏ nhiệt dư thừa.Loại bỏ vi khuẩn, nấm mốc, chất gây dị ứng trong không khí: Máy hút mùi hoạt động dựa trên quy trình của quạt thông gió với hệ thống động cơ tuabin và cánh quạt giúp hút hết mùi, khói trong phòng đẩy ra bên ngoài kết phù hợp với lưới lọc giữ lại bụi và dầu mỡ. Cùng với màng lọc có than hoạt tính giúp loại bỏ hết bẩn, diệt khuẩn trước khi đưa ra ngoài không gian và cuối cùng trả lại cho nhà bếp những luồng không khí trong lành.-Giúp tủ bếp và phụ tùng khác luôn sạch sẽDầu mỡ và các chất cặn khác có thể bám vào tủ bếp và các sản phẩm khác trong bếp, có thể sinh ra nấm mốc và vi khuẩn phát triển trong những diện tích không mong muốn. Gây hư hỏng các phụ kiện trong phòng bếp. vì vậy, với hệ thống lọc mùi hỗ trợ sẽ giữ cho tủ bếp và sản phẩm khác luôn sạch sẽ, giảm hư hỏng đồng thời tăng tuổi thọ cho căn bếp.-Tăng tính thẩm mỹ cho nhà bếpKhông chỉ đem lại bầu không khí thoáng mát, sạch sẽ cho phòng bếp. Máy hút mùi với thiết kế hiện đại, đa dạng về mẫu mã, màu sắc,… còn góp phần tạo điểm nhấn độc đáo cho diện tích bếp.==>Xem các phụ tùng máy hút mùi bếp tại : https://eurogold.com.vn/may-hut-mui-bep