Hiện nay kích thước bàn họp 8 người tiêu chuẩn đang được các doanh nghiệp quan tâm. Nếu bạn đang quan tâm đến kích thước bàn họp 8 người tiêu chuẩn vậy đừng bỏ qua bài viết dưới đây nhé. Dưới đây chúng tôi sẽ hướng dẫn cách chọn bàn họp 8 người tiêu chuẩn.Kích thước bàn họp 8 người theo chiều dàiChiều dài bàn họp 8 người theo tiêu chuẩn rơi vào khoảng 1800mm-2000mm (1.8m-2m). Đây là kích thước đảm bảo khoảng cách vừa đủ cho nhân viên thoải mái trong việc ngồi thêm phần thuận tiện.Kích thước bàn họp 8 người theo chiều rộngKích thước chiều rộng 900mm-1000mm (0.9m-1m) là đảm bảo khoảng cách đủ để mọi người có thể giao tiếp và bàn luận một cách thoải mái và cởi mở. Đây là kích thước tiêu chuẩn bạn nên tham khảo để lựa chọn.Lưu ý: Không được để chiều rộng quá lớn vì tạo khoảng cách giữa hai bên, còn quá bé sẽ không đủ diện tích mặt bàn để mọi người thao tác.Kích thước bàn họp 8 người theo chiều cao.Chiều cao của khung bàn ảnh hưởng rất lớn đến việc ngồi của nhân viên, kích thước phải phù hợp với ghế ngồi và chiều cao của nhân viên để tạo ra sự thoải mái và dễ chịu cho người ngồi họp. Các chuyên gia đưa ra kích thước chiều cao chuẩn phù hợp với văn phòng là 750mm (0.75m).Trên đây là hướng dẫn cách chọn bàn họp 8 người tiêu chuẩn. Hy vọng bài viết sẽ mang lại cho bạn nhiều thông tin hữu ích. Hãy ghé ngay showroom nội thất văn phòng Tuệ Phát để xem trực tiếp sản phẩm nhé.