Dưới đây là 7 dạng viêm da nhiễm trùng phổ biến và thường gặp nhất:Viêm da cấp tính: là một dạng viêm da do vi khuẩn gây ra, thường xuất hiện trong những vết thương hở, vết cắt hoặc vết bỏng. Triệu chứng của viêm da cấp tính bao gồm đỏ, sưng, đau và mủ.- Viêm da vùng chân: là bệnh nhiễm trùng da do nấm gây ra, thường xảy ra ở da chân và ngón chân. Triệu chứng của viêm da vùng chân bao gồm ngứa, da khô và nứt nẻ.- Viêm da liên cầu: là một loại viêm da do vi khuẩn liên cầu gây ra, thường xảy ra ở trẻ em và người lớn trẻ tuổi. Triệu chứng của viêm da liên cầu bao gồm các vết đỏ, sưng, nóng và đau.- Viêm da do nhiễm trùng virus: là một loại viêm da do virus gây ra, thường xảy ra ở trẻ em. Triệu chứng của viêm da do nhiễm trùng virus bao gồm các vết phát ban đỏ, nổi mẩn và ngứa.- Viêm da do nhiễm trùng ký sinh trùng: là một loại viêm da do ký sinh trùng gây ra, thường xảy ra ở các khu vực nóng ẩm. Triệu chứng của viêm da do nhiễm trùng ký sinh trùng bao gồm ngứa, da đỏ và nổi mẩn.- Viêm da do nhiễm trùng nấm: là một loại viêm da do nấm gây ra, thường xảy ra ở các khu vực ẩm ướt trên cơ thể như da đầu, da tay và da chân. Triệu chứng của viêm da do nhiễm trùng nấm bao gồm ngứa, da đỏ và nổi mẩn.- Viêm da do nhiễm trùng Staphylococcus aureus kháng methicillin (MRSA): là một dạng viêm da do vi khuẩn Staphylococcus aureus kháng methicillin gây ra, thường xảy ra ở những người có hệ miễn dịch suy yếu hoặc ở các bệnh viện. Triệu chứng của viêm da do nhiễm trùng MRSA bao gồm các vết đỏ, sưng, đau và mủ.#tribenhdalieuXem thêm: https://data.world/nakehealth/co-the-tu-dieu-tri-benh-da-lieu-tai-nha-khong