Thời tiết có thể gây ra nhiều dạng viêm da dị ứng khác nhau ở mọi người. Dưới đây là những dạng viêm da dị ứng thời tiết mọi người thường gặp:- Viêm da dị ứng mùa xuân: Đây là một dạng viêm da cực kỳ phổ biến trong mùa xuân, do phản ứng dị ứng với phấn hoa và các hạt bụi mịn trong không khí.- Viêm da dị ứng mùa hè: Thời tiết nóng ẩm trong mùa hè có thể gây ra nhiều vấn đề da như viêm da dị ứng do mồ hôi, nổi mẩn và phát ban mụn.- Viêm da dị ứng mùa đông: Khí hậu khô và lạnh trong mùa đông có thể gây ra các vấn đề da như da khô, ngứa và nứt nẻ.- Viêm da dị ứng do ánh nắng mặt trời: Ánh nắng mặt trời có thể gây ra nhiều vấn đề da như da khô, cháy nắng, và phản ứng dị ứng với các loại kem chống nắng.- Viêm da dị ứng do thay đổi thời tiết: Thay đổi thời tiết đột ngột có thể gây ra viêm da dị ứng, nhất là khi khí hậu thay đổi từ ấm áp sang lạnh hoặc ngược lại.Nếu bạn gặp phải các triệu chứng viêm da dị ứng, hãy tham khảo ý kiến của bác sĩ hoặc chuyên gia da liễu để được tư vấn và điều trị đúng cách.#tribenhdalieu #viemda