Hiện nay không khí ô nhiễm đang ở mức báo động đỏ, gây ra rất nhiều lo lắng cho mọi người đặc biệt là những người phải di chuyển nhiều trên ô tô vì vậy rất nhiều tài xế băn khoăn có nên mua máy lọc không khí trên ô tô hay không. Cùng theo dõi bài viết dưới đây để cùng giải đáp nhé. Những ưu điểm của máy lọc không khí trên ô tô+ Lọc không khí tốt, loại bỏ được mùi hôi trên xe: Ai cũng biết rằng ô tô là môi trường kín nếu không được vệ sinh thường xuyên sẽ gây ra những mùi hôi khó chịu thậm chí là bụi bám lâu ngày gây ảnh hưởng đến cả người sử dụng và dần dần giảm chất lượng của xe. Vì thế, việc sử dụng máy lọc không khí ô tô sẽ giúp không khí trong ô tô được tươi mới, thông thoáng, trong lành, bảo vệ sức khỏe người trong xe, đồng thời loại bỏ được những mùi hôi, tanh, nấm mốc, thuốc lá…+Thiết kế nhỏ gọn, hiện đại: Vì ô tô là một không gian thu nhỏ nên thiết kế Máy Lọc Không Khí Xiaomi Chính Hãng - Xiaomi Mi Air Purifier cũng sẽ nhỏ gọn để phù hợp với không gian xe, tuy nhiên vẫn đame bảo được chất lượng thanh lọc không khí, khử mùi trong xe+ Sử dụng đơn giản, dễ lắp đặt: Máy lọc không khí ô tô đó dễ dàng lắp đặt và sử dụng. Bạn chỉ cần làm theo hướng dẫn là có thể dễ dàng lắp đặt máy. Ngoài ra khi sử dụng, bạn chỉ cần nhấn nút khởi động thiết bị và chọn tính năng phù hợp với tình trạng xe hiện tại, thiết bị sẽ tự động hút lấy không khí bẩn và trả lại không khí sạch thông qua hệ thống cửa gió. Bên cạnh đó, một số loại máy lọc không khí còn được trang bị thêm cổng sạc USB rất ly tưởng để dùng trên xe ô tô.+ Giá thành sản phẩm: Mức giá của máy lọc không khí ô tô rất đa dạng trung bình từ 500 nghìn đến 3 triệu đồng, là mức giá được coi là dễ chịu. Bạn có thể cân nhắc lựa chọn dễ dàng. + Hạn chế các tác nhân gây dị ứng, phòng chống say xe tối ưu: Với tác dụng của màng lọc phấn hoa, các mùi khó chịu dễ gây dị ứng như mùi lông chó mèo, phấn hoa…nhanh chóng bị hút vào bên trong hệ thống lọc khí, khử mùi' Máy lọc không khí trên ô tô nhỏ gọn, tiện lợiTrên đây là những ưu điểm của máy lọc không khí ô tô, hy vọng sẽ giúp bạn tìm được một chiếc máy lọc phù với giúp cho ô tô của bạn luôn thơm tho và trong lành.Những lưu ý khi sử dụng máy lọc không khí trên ô tôBạn nên đặt máy tránh xa ánh nắng mặt trời, nhiệt độ cao dễ khiến máy bị hỏng. Để đảm bảo máy luôn được bền và sử dụng được lâu dài, việc bảo quản máy là rất quan trọng.Đặt máy cố định, tránh di chuyển khi sử dụng dễ dẫn tới máy bị vỡ, xô đẩy. Vì cấu tạo bên ngoài máy thường là bằng nhựa hoặc kim loại mỏng nên rất dễ vỡ, méo mó.Máy lọc khí trên ô tô hoạt động hiệu quả nhất cho xe 4-16 chỗ. Tùy vào từng loại xe sẽ có những loại máy với công suất phù hợp. Bạn nên tham khảo và nhờ các nhân viên bán hàng để được tư vấn tốt nhấtĐối với các máy sử dụng công nghệ ozone, bạn chỉ nên để máy hoạt động từ 10 - 15 phút, sau khi máy khử hết mùi rồi, bạn nên tắt máy bởi chế độ này hoạt động lâu sẽ ảnh hưởng không tốt cho sức khỏe, gây cảm giác khó chịu.>>>Xem thêm: Máy lọc không khí có lọc được lông mèoNên mua máy lọc không khí ô tô ở đâu?Hiện nay thương hiệu được rất nhiều khách hàng tin tưởng và chọn mua chính là Xiaomi. Là thương hiệu nổi tiếng nhiều năm nay, Xiaomi luôn là đơn vị đi đầu trong thiết kế máy lọc không khí. Với sứ mệnh mang đến cho mọi khách hàng một cuộc sống hoàn hảo nhất, nhiều năm qua Xiaomi đã không ngừng cố gắng hoàn thiện và đã có vị trí uy tín trên thị trường Việt Nam. Ở Xiaomi có rất nhiều loại máy lọc không khí đa dạng cả về kiểu dáng đến giá cả giúp bạn có thể lựa chọn thoải mái. Với đội ngũ nhân viên chuyên nghiệp bạn sẽ được tư vấn sản phẩm ưng ý nhất.Lời kếtHãy nhanh tay liên hệ với Xiaomi Việt Nam để được hỗ trợ nhé!